Sorry, your browser does not support JavaScript!
-
A A A
+
  • youtube
  • facebook
  • English Thai
เกี่ยวกับเรา View : 6733
องค์ประกอบคณะอนุกรรมการเพื่อสนับสนุนการปฏิบัติงานของคณะกรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ 


  • 1. ด้านบริหารงานบุคคล (2 คณะ)
  • 1.1. อ.ก.ส. ระบบงาน อัตรากำลัง วินัย และการบริหารงานบุคคล
  • 1.2 อ.ก.ส. กฎหมาย ระเบียบ การอุทธรณ์ และการร้องทุกข์

  • 2. คณะอนุกรรมการตรวจสอบ (10 คณะ)
  • 2.1 คณะอนุกรรมการด้านสิทธิในที่ดินและการจัดการทรัพยากรป่าไม้
    องค์ประกอบ :
    1. นายวัส ติงสมิตร ประธานอนุกรรมการ
    2. นายไชยณรงค์ เศรษฐเชื้อ อนุกรรมการ
    3. นายพงศา ชูแนม อนุกรรมการ
    4. นายระวี ถาวร อนุกรรมการ
    5. นายเศวต จันทวงศ์ อนุกรรมการ
    6. นายสุนทร รักษ์รงค์ อนุกรรมการ
    7. นายสุพจน์ บุญยัง อนุกรรมการ
    8. นายสุวิทย์ ทองหอม อนุกรรมการ
    9. นางอารมย์ คำจริง อนุกรรมการ
    10. ผู้ช่วยศาสตราจารย์อิทธิพล ศรีเสาวลักษณ์ อนุกรรมการ
    11. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ อนุกรรมการและเลขานุการ
    12. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
    13. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
    14. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
    15. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
  • - คำสั่ง กสม. ที่ 28/2559 ลงวันที่ 30 กันยายน 2559
  • - คำสั่ง สำนักงาน กสม. ที่ 161/2559 ลงวันที่ 5 ตุลาคม 2559
  • - คำสั่ง สำนักงาน กสม. ที่ 153/2559 ลงวันที่ 30 กันยายน 2559
  • 2.2 คณะอนุกรรมการด้านสิทธิชุมชนและฐานทรัพยากร
    องค์ประกอบ :
    1. นางเตือนใจ ดีเทศน์ ประธานอนุกรรมการ
    2. นายกฤษฎา บุญชัย อนุกรรมการ
    3. นายจำนงค์ จิตรนิรัตน์ อนุกรรมการ
    4. นายประยงค์ ดอกลำใย อนุกรรมการ
    5. นายเพิ่มศักดิ์ มกราภิรมย์ อนุกรรมการ
    6. นายภาคภูมิ วิธานติรวัฒน์ อนุกรรมการ
    7. นางสาว ส. รัตนมณี พลกล้า อนุกรรมการ
    8. นายสมเกียรติ เขื่อนเชียงสา อนุกรรมการ
    9. นายสมนึก จงมีวศิน อนุกรรมการ
    10. นางสุพัฒตรา ลิมปะพันธุ์ อนุกรรมการ
    11. นายหาญณรงค์ เยาวเลิศ อนุกรรมการ
    12. นางสาวอาภา หวังเกียรติ อนุกรรมการ
    13. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ อนุกรรมการและเลขานุการ
    14. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
    15. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
    16. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
    17. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
  • - คำสั่ง กสม. ที่ 29/2559 ลงวันที่ 30 กันยายน 2559
  • - คำสั่ง กสม. ที่ 41/2559 ลงวันที่ 7 ตุลาคม 2559
  • - คำสั่ง สำนักงาน กสม. ที่ 63/2560 ลงวันที่ 27 เมษายน 2560
  • - คำสั่ง สำนักงาน กสม. ที่ 161/2559 ลงวันที่ 5 ตุลาคม 2559
  • - คำสั่ง สำนักงาน กสม. ที่ 153/2559 ลงวันที่ 30 กันยายน 2559
  • 2.3 คณะอนุกรรมการด้านสิทธิเด็กและการศึกษา
    องค์ประกอบ :
    1. นางฉัตรสุดา จันทร์ดียิ่ง ประธานอนุกรรมการ
    2. นางจิตราภา สุนทรพิพิธ อนุกรรมการ
    3. นางสาวทองพูล บัวศรี อนุกรรมการ
    4. นางสาวผาณิต พูนศิริวงศ์ อนุกรรมการ
    5. พันเอก พงศ์ศักดิ์ ตั้งคณา อนุกรรมการ
    6. นางมาณี สื่อทรงธรรม อนุกรรมการ
    7. นางรักษา แสงภู่ อนุกรรมการ
    8. นางสาววิไลกรณ์ ปัดภัย อนุกรรมการ
    9. นางสุนันทา เตียสุวรรณ์ อนุกรรมการ
    10. นางอัจฉริยา อนุรุทธิกร อนุกรรมการ
    11. นางอุไร คุณานันทกุล อนุกรรมการ
    12. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ อนุกรรมการและเลขานุการ
    13. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
    14. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
    15. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
  • - คำสั่ง กสม. ที่ 30/2559 ลงวันที่ 30 กันยายน 2559
  • - คำสั่ง สำนักงาน กสม. ที่ 63/2560 ลงวันที่ 27 เมษายน 2560
  • - คำสั่ง สำนักงาน กสม. ที่ 161/2559 ลงวันที่ 5 ตุลาคม 2559
  • - คำสั่ง สำนักงาน กสม. ที่ 153/2559 ลงวันที่ 30 กันยายน 2559
  • 2.4 คณะอนุกรรมการด้านสิทธิทางเศรษฐกิจ สังคม และวัฒนธรรม
    องค์ประกอบ :
    1. นางประกายรัตน์ ต้นธีรวงศ์ ประธานอนุกรรมการ
    2. นายธนชาติ แสงประดับ ธรรมโชติ อนุกรรมการ
    3. นายบัณฑิต แป้นวิเศษ อนุกรรมการ
    4. นายประดิษฐ์ สุคนธสวัสดิ์ อนุกรรมการ
    5. รองศาสตราจารย์ประสิทธิ์ ปิวาวัฒนพานิช อนุกรรมการ
    6. นายไพฑูรย์ สว่างกมล อนุกรรมการ
    7. นางสาวภัทรินทร์ ลือกาญจนวนิช อนุกรรมการ
    8. รองศาสตราจารย์วิวัฒน์ชัย อัตถากร อนุกรรมการ
    9. นายวีระศักดิ์ แสงสารพันธ์ อนุกรรมการ
    10. นางสุนิสา จิตรพันธ์ อนุกรรมการ
    11. นายโสฬส ต่อรัตนวัฒนา อนุกรรมการ
    12. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ อนุกรรมการและเลขานุการ
    13. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
    14. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
    15. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
  • - คำสั่ง กสม. ที่ 31/2559 ลงวันที่ 30 กันยายน 2559
  • - คำสั่ง กสม. ที่ 2/2560 ลงวันที่ 22 มีนาคม 2560
  • - คำสั่ง สำนักงาน กสม. ที่ 161/2559 ลงวันที่ 5 ตุลาคม 2559
  • - คำสั่ง สำนักงาน กสม. ที่ 153/2559 ลงวันที่ 30 กันยายน 2559
  • 2.5 คณะอนุกรรมการด้านสิทธิมนุษยชนในพื้นที่จังหวัดชายแดนภาคใต้
    องค์ประกอบ :
    1. นายชาติชาย สุทธิกลม ประธานอนุกรรมการ
    2. นางอังคณา นีละไพจิตร รองประธานอนุกรรมการ
    3. นางสาวงามศุกร์ รัตนเสถียร อนุกรรมการ
    4. ผู้ช่วยศาสตราจารย์ชิดชนก ราฮิมมูลา อนุกรรมการ
    5. นายประยูรเดช คณานุรักษ์ อนุกรรมการ
    6. นายประสิทธิ์ เมฆสุวรรณ อนุกรรมการ
    7. นายสมเกียรติ บุญชู อนุกรรมการ
    8. นายสิทธิพงษ์ จันทรวิโรจน์ อนุกรรมการ
    9. ผู้ช่วยศาสตราจารย์สุชาติ เศรษฐมาลินี อนุกรรมการ
    10. นายอนันต์ชัย ไทยประทาน อนุกรรมการ
    11. นางสาวอัญชนา หีมมิหน๊ะ อนุกรรมการ
    12. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ อนุกรรมการและเลขานุการ
    13. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
    14. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
    15. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
  • - คำสั่ง กสม. ที่ 34/2559 ลงวันที่ 30 กันยายน 2559
  • - คำสั่ง สำนักงาน กสม. ที่ 161/2559 ลงวันที่ 5 ตุลาคม 2559
  • - คำสั่ง สำนักงาน กสม. ที่ 153/2559 ลงวันที่ 30 กันยายน 2559
  • 2.6 คณะอนุกรรมการด้านสิทธิผู้สูงอายุ ผู้พิการ และการสาธารณสุข
    องค์ประกอบ :
    1. นางประกายรัตน์ ต้นธีรวงศ์ ประธานอนุกรรมการ
    2. นางฉัตรสุดา จันทร์ดียิ่ง อนุกรรมการ
    3. ผู้ช่วยศาสตราจารย์กนกวรรษ ธราวรรณ อนุกรรมการ
    4. นางขนิษฐา เทวินทรภักดี อนุกรรมการ
    5. นายแท้จริง ศิริพานิช อนุกรรมการ
    6. ผู้ช่วยศาสตราจารย์ธีระ วรธนารัตน์ อนุกรรมการ
    7. นายอนุวัติ เตียวตระกูล อนุกรรมการ
    8. นางอุบล หลิมสกุล อนุกรรมการ
    9. เลขาธิการคณะกรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ อนุกรรมการ
    10. นางหรรษา บุญรัตน์ อนุกรรมการ
    11. นายภูวดล วีรเวชพิสัย อนุกรรมการ
    12. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ อนุกรรมการและเลขานุการ
    13. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
    14. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
    15. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
    16. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
  • - คำสั่ง กสม. ที่ 8/2560 ลงวันที่ 27 เมษายน 2560
  • - คำสั่ง สำนักงาน กสม. ที่ 63/2560 ลงวันที่ 27 เมษายน 2560
  • 2.7 คณะอนุกรรมการด้านสิทธิและความเสมอภาคทางเพศสภาพ
    องค์ประกอบ :
    1. นางอังคณา นีละไพจิตร ประธานอนุกรรมการ
    2. นางสาวนัยนา สุภาพึ่ง รองประธานอนุกรรมการ
    3. นางสาวสุพัตรา ภู่ธนานุสรณ์ อนุกรรมการ
    4. นางสาวสุเพ็ญศรี พึ่งโคกสูง อนุกรรมการ
    5. นายอัฐชัย ดุลยพัชร์ อนุกรรมการ
    6. นางสาวอุษา เลิศศรีสันทัด อนุกรรมการ
    7. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ อนุกรรมการและเลขานุการ
    8. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
    9. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
    10. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
  • - คำสั่ง กสม. ที่ 7/2560 ลงวันที่ 27 เมษายน 2560
  • - คำสั่ง สำนักงาน กสม. ที่ 65/2560 ลงวันที่ 1 พฤษภาคม 2560
  • - คำสั่ง สำนักงาน กสม. ที่ 63/2560 ลงวันที่ 27 เมษายน 2560
  • 2.8 คณะอนุกรรมการด้านสิทธิพลเมืองและสิทธิทางการเมือง
    องค์ประกอบ :
    1. นางอังคณา นีละไพจิตร ประธานอนุกรรมการ
    2. รองศาสตราจารย์โคทม อารียา อนุกรรมการ
    3. ผู้ช่วยศาสตราจารย์จตุรงค์ บุณยรัตนสุนทร อนุกรรมการ
    4. นายจอน อึ๊งภากรณ์ อนุกรรมการ
    5. นางจินตนา แก้วขาว อนุกรรมการ
    6. นางสาวปริญญา บุญฤทธิ์ฤทัยกุล อนุกรรมการ
    7. นายพรชาติ บุนนาค อนุกรรมการ
    8. นายรัษฎา มนูรัษฎา อนุกรรมการ
    9. นายสมชาย หอมลออ อนุกรรมการ
    10. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ อนุกรรมการและเลขานุการ
    11. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
    12. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
    13. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
  • - คำสั่ง กสม. ที่ 37/2559 ลงวันที่ 30 กันยายน 2559
  • - คำสั่ง สำนักงาน กสม. ที่ 161/2559 ลงวันที่ 5 ตุลาคม 2559
  • - คำสั่ง สำนักงาน กสม. ที่ 153/2559 ลงวันที่ 30 กันยายน 2559
  • 2.9 คณะอนุกรรมการด้านสถานะบุคคล สิทธิกลุ่มชาติพันธุ์และชนเผ่าพื้นเมือง
    องค์ประกอบ :
    1. นางเตือนใจ ดีเทศน์ ประธานอนุกรรมการ
    2. นายไกรราศ แก้วดี อนุกรรมการ
    3. นายขรรค์ชัย คงเสน่ห์ อนุกรรมการ
    4. นางสาวจารุวรรณ ธรรมวิทย์ อนุกรรมการ
    5. นายชุติ งามอุรุเลิศ อนุกรรมการ
    6. นางสาวดารุณี ไพศาลพาณิชย์กุล อนุกรรมการ
    7. นางปรีดา คงแป้น อนุกรรมการ
    8. นางยินดี ห้วยหงษ์ทอง อนุกรรมการ
    9. นายวีนัส สีสุข อนุกรรมการ
    10. นายวีระ อยู่รัมย์ อนุกรรมการ
    11. นายวีระวัฒน์ ตันปิชาติ อนุกรรมการ
    12. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ อนุกรรมการและเลขานุการ
    13. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
    14. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
    15. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
    16. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
  • - คำสั่ง กสม. ที่ 38/2559 ลงวันที่ 30 กันยายน 2559
  • - คำสั่ง กสม. ที่ 42/2559 ลงวันที่ 7 ตุลาคม 2559
  • - คำสั่ง สำนักงาน กสม. ที่ 161/2559 ลงวันที่ 5 ตุลาคม 2559
  • - คำสั่ง สำนักงาน กสม. ที่ 153/2559 ลงวันที่ 30 กันยายน 2559
  • 2.10 คณะอนุกรรมการด้านสิทธิในกระบวนการยุติธรรม
    องค์ประกอบ :
    1. นายชาติชาย สุทธิกลม ประธานอนุกรรมการ
    2. พลตำรวจโท คำรบ ปัญญาแก้ว อนุกรรมการ
    3. พลโท ทวี แจ่มจำรัส อนุกรรมการ
    4. พันตำรวจโท พงษ์ธร ธัญญสิริ อนุกรรมการ
    5. นายพิทยา จินาวัฒน์ อนุกรรมการ
    6. นายวิจิตร วิชัยสาร อนุกรรมการ
    7. นางสาวศตกมล วรกุล อนุกรรมการ
    8. นายสมบัติ เปรมประภา อนุกรรมการ
    9. นายสมศักดิ์ รังสิโยภาส อนุกรรมการ
    10. นายสุนทร พยัคฆ์ อนุกรรมการ
    11. นางสาวสุภัทรา นาคะผิว อนุกรรมการ
    12. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ อนุกรรมการและเลขานุการ
    13. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
    14. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
    15. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
    16. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
  • - คำสั่ง กสม. ที่ 39/2559 ลงวันที่ 30 กันยายน 2559
  • - คำสั่ง สำนักงาน กสม. ที่ 161/2559 ลงวันที่ 5 ตุลาคม 2559
  • - คำสั่ง สำนักงาน กสม. ที่ 153/2559 ลงวันที่ 30 กันยายน 2559

  • 3. คณะอนุกรรมการอื่นๆ (6 คณะ)
  • 3.1 คณะอนุกรรมการด้านการไกล่เกลี่ย
    องค์ประกอบ :
    1. นางประกายรัตน์ ต้นธีรวงศ์ ประธานอนุกรรมการ
    2. นางจรรยา เจตนาเสน อนุกรรมการ
    3. นางสาวจรินภร นิยม อนุกรรมการ
    4. นายชลัท ประเทืองรัตนา อนุกรรมการ
    5. นายยุทธนา ภาณุมาภรณ์ อนุกรรมการ
    6. นายรุ่งโรจน์ อาชาเทวัญ อนุกรรมการ
    7. นางแววศิริ วิวัจนสิรินทร์ อนุกรรมการ
    8. นายศิริ ขาวสำอางค์ อนุกรรมการ
    9. นายสงวนวงศ์ เธียรถาวร อนุกรรมการ
    10. นางสุคนธ์ สินธพานนท์ อนุกรรมการ
    11. นายอนันต์ ศิลปี อนุกรรมการ
    12. นายอภินันท์ ตั้งศรีอนุกุล อนุกรรมการ
    13. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ อนุกรรมการและเลขานุการ
    14. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
    15. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
    16. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
  • - คำสั่ง กสม. ที่ 32/2559 ลงวันที่ 30 กันยายน 2559
  • - คำสั่ง สำนักงาน กสม. ที่ 161/2559 ลงวันที่ 5 ตุลาคม 2559
  • - คำสั่ง สำนักงาน กสม. ที่ 153/2559 ลงวันที่ 30 กันยายน 2559
  • 3.2 คณะอนุกรรมการด้านเสนอแนะนโยบายและข้อเสนอในการปรับปรุงกฎหมาย และกฎ เพื่อส่งเสริมและคุ้มครองสิทธิมนุษยชน
    องค์ประกอบ :
    1. นายสุรเชษฐ์ สถิตนิรามัย ประธานอนุกรรมการ
    2. นางเตือนใจ ดีเทศน์ รองประธานอนุกรรมการ
    3. รองศาสตราจารย์กอบกุล รายะนาคร อนุกรรมการ
    4. นางสาวจันทิมา ธนาสว่างกุล อนุกรรมการ
    5. นายนรินทร์ อิธิสาร อนุกรรมการ
    6. นางสาววารุณี เจนาคม อนุกรรมการ
    7. นายศุมล ศรีสุขวัฒนา อนุกรรมการ
    8. นายสำเริง วิระชะนัง อนุกรรมการ
    9. นายสุเมธ ชัยเลิศวณิชกุล อนุกรรมการ
    10. นางสาวอัจฉรา ฉายากุล อนุกรรมการ
    11. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ อนุกรรมการและเลขานุการ
    12. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
    13. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
    14. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
  • - คำสั่ง กสม. ที่ 33/2559 ลงวันที่ 30 กันยายน 2559
  • - คำสั่ง สำนักงาน กสม. ที่ 161/2559 ลงวันที่ 5 ตุลาคม 2559
  • - คำสั่ง สำนักงาน กสม. ที่ 153/2559 ลงวันที่ 30 กันยายน 2559
  • 3.3 คณะอนุกรรมการด้านการกลั่นกรองเรื่องร้องเรียน
    องค์ประกอบ :
    1. นายชาติชาย สุทธิกลม ประธานอนุกรรมการ
    2. นายสุรเชษฐ์ สถิตนิรามัย รองประธานอนุกรรมการ
    3. เลขาธิการคณะกรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ อนุกรรมการ
    4. นายบุญเกื้อ สมนึก อนุกรรมการ
    5. นายโสพล จริงจิตร อนุกรรมการ
    6. ผู้อำนวยการสำนักคุ้มครองสิทธิมนุษยชน อนุกรรมการ
    7. ผู้อำนวยการสำนักกฎหมายและคดี อนุกรรมการ
    8. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ อนุกรรมการและเลขานุการ
    9. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
    10. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
    11. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
    12. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
  • - คำสั่ง กสม. ที่ 40/2559 ลงวันที่ 30 กันยายน 2559
  • - คำสั่ง สำนักงาน กสม. ที่ 161/2559 ลงวันที่ 5 ตุลาคม 2559
  • - คำสั่ง สำนักงาน กสม. ที่ 153/2559 ลงวันที่ 30 กันยายน 2559
  • 3.4 อนุกรรมการพิจารณาการรับรององค์การเอกชนด้านสิทธิมนุษยชน
    องค์ประกอบ :
    1. นางฉัตรสุดา จันทร์ดียิ่ง ประธานอนุกรรมการ
    2. นางเตือนใจ ดีเทศน์ อนุกรรมการ
    3. นางประกายรัตน์ ต้นธีรวงศ์ อนุกรรมการ
    4. นางจันทร์ศิริ สุคนธฉายา อนุกรรมการ
    5. นางประภา วงศ์แพทย์ อนุกรรมการ
    6. นางสุนทรี เซ่งกิ่ง อนุกรรมการ
    7. นายสุภกฤต พิชญ์พงศา อนุกรรมการ
    8. เลขาธิการคณะกรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ หรือผู้ที่เลขาธิการฯ มอบหมาย อนุกรรมการและเลขานุการ
    9. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
    10. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
    11. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
  • - คำสั่ง กสม. ที่ 43/2558 ลงวันที่ 9 ธันวาคม 2558
  • - คำสั่ง กสม. ที่ 3/2560 ลงวันที่ 23 มีนาคม 2560
  • - คำสั่ง กสม. ที่ 44/2559 ลงวันที่ 1 ธันวาคม 2559
  • - คำสั่ง กสม. ที่ 25/2559 ลงวันที่ 15 กรกฎาคม 2559
  • - คำสั่ง สำนักงาน กสม. ที่ 166/2558 ลงวันที่ 15 ธันวาคม 2558
  • 3.5 คณะอนุกรรมการด้านส่งเสริมการเคารพสิทธิมนุษยชน
    องค์ประกอบ :
    1. นางประกายรัตน์ ต้นธีรวงศ์ ประธานอนุกรรมการ
    2. นายสรุเชษฐ์ สถิตนิรามัย อนุกรรมการ
    3. นางอังคณา นีละไพจิตร อนุกรรมการ
    4. นางสาวชมพูนุช บัวบังศร อนุกรรมการ
    5. นายโสพล จริงจิตร อนุกรรมการ
    6. นายสันติ ลาตีฟี อนุกรรมการ
    7. ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและวิชาการ อนุกรรมการ
    8. ผู้อำนวยการสำนักส่งเสริมและประสานงานเครือข่าย อนุกรรมการ
    9. ผู้อำนวยการกลุ่มงานส่งเสริมสิทธิมนุษยชน อนุกรรมการและเลขานุการ
    10. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
    11. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
  • - คำสั่ง กสม. ที่ 4/2560 ลงวันที่ 23 มีนาคม 2560
  • - คำสั่ง สำนักงาน กสม. ที่ 63/2560 ลงวันที่ 27 เมษายน 2560
  • 3.6 คณะอนุกรรมการด้านเสนอแนะมาตรการหรือแนวทางในการส่งเสริมและคุ้มครองสิทธิมนุษยชน รวมตลอดทั้งการแก้ไขปรับปรุงกฎหมาย กฎ ระเบียบ หรือคำสั่งใดๆ เพื่อให้สอดคล้องกับหลักสิทธิมนุษยชน
    องค์ประกอบ :
    1. นายวัส ติงสมิตร ประธานอนุกรรมการ
    2. ผู้ช่วยศาสตราจารย์กิตติศักดิ์ ปรกติ อนุกรรมการ
    3. ศาสตราจารย์บรรเจิด สิงคะเนติ อนุกรรมการ
    4. ศาสตราจารย์บวรศักดิ์ อุวรรณโณ อนุกรรมการ
    5. นายศิริชัย สวัสดิ์มงคล อนุกรรมการ
    6. เลขาธิการคณะกรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ อนุกรรมการ
    7. นายโสพล จริงจิตร อนุกรรมการ
    8. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ อนุกรรมการและเลขานุการ
    9. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
    10. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
    11. เจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ผู้ช่วยเลขานุการ
  • - คำสั่ง กสม. ที่ 6/2560 ลงวันที่ 21 เมษายน 2560
  • - คำสั่ง กสม. ที่ 11/2560 ลงวันที่ 4 พฤษภาคม 2560
  • - คำสั่ง สำนักงาน กสม. ที่ 63/2560 ลงวันที่ 27 เมษายน 2560

  • 4. คณะอนุกรรมการเฉพาะกิจ
  • 4.1 คณะอนุกรรมการเฉพาะกิจจัดทำหนังสือที่ระลึกเฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคล เฉลิมพระชนมพรรษา 7 รอบ 12 สิงหาคม 2559
    องค์ประกอบ :
    1. นายวัส ติงสมิตร ประธานอนุกรรมการ
    2. นางฉัตรสุดา จันทร์ดียิ่ง อนุกรรมการ
    3. นางประกายรัตน์ ต้นธีรวงศ์ อนุกรรมการ
    4. นายสุรเชษฐ์ สถิตนิรามัย อนุกรรมการ
    5. นางอังคณา นีละไพจิตร อนุกรรมการ
    6. นางเตือนใจ ดีเทศน์ อนุกรรมการ
    7. นายชาติชาย สุทธิกลม อนุกรรมการ
    8. นางสาวเจษฎา ไชยคุปต์ อนุกรรมการ
    9. นางเดือนฉาย คอมันตร์ อนุกรรมการ
    10. ศาสตราจารย์พิเศษธงทอง จันทรางศุ อนุกรรมการ
    11. นางสาวพรพัฒนา สิงคเสลิต อนุกรรมการ
    12. นายพลาดิศัย สิทธิธัญกิจ อนุกรรมการ
    13. หม่อมราชวงศ์อรฉัตร ซองทอง อนุกรรมการ
    14. เลขาธิการคณะกรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ อนุกรรมการ
    15. รองเลขาธิการคณะกรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ
          (นางสาววารุณี เจนาคม)
    อนุกรรมการ
     
    16. ผู้อำนวยการสำนักส่งเสริมและประสานงานเครือข่าย อนุกรรมการ
    17. ผู้อำนวยการกลุ่มงานสารนิเทศ อนุกรรมการและเลขานุการ
    18. นางสาวกิตติพร บุญอ่ำ ผู้ช่วยเลขานุการ
    19. นางสาวรัตนากร สุขใย ผู้ช่วยเลขานุการ
    20. นางสาวธนัชชา พูลเอี่ยม ผู้ช่วยเลขานุการ
  • - คำสั่ง กสม. ที่ 17/2559 ลงวันที่ 20 เมษายน 2559
  • 4.2 คณะอนุกรรมการเฉพาะกิจจัดการแข่งขันโต้วาทีสิทธิมนุษยชนภาษาอังกฤษระดับอุดมศึกษา
    องค์ประกอบ :
    1. นางฉัตรสุดา จันทร์ดียิ่ง ประธานอนุกรรมการ
    2. ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ปิยนารถ ฟักทองพรรณ อนุกรรมการ
    3. รองเลขาธิการคณะกรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ
        (นางสาววารุณี เจนาคม)
    อนุกรรมการ
    4. อธิบดีกรมอาเซียน หรือผู้แทน อนุกรรมการ
    5. ผู้แทนไทยในคณะกรรมาธิการระหว่างรัฐบาลอาเซียน
        ว่าด้วยสิทธิมนุษยชน (นายเสรี นนทสูติ)
    อนุกรรมการ
     
    6. ผู้อำนวยการสำนักส่งเสริมและประสานงานเครือข่าย อนุกรรมการและเลขานุการ

    7. ผู้อำนวยการกองการเมืองและความมั่นคง กรมอาเซียน
        หรือผู้แทน

    อนุกรรมการและเลขานุการร่วม
    8. ผู้อำนวยการกลุ่มงานส่งเสริมสิทธิมนุษยชน ผู้ช่วยเลขานุการ
    9. นางจามรี ม่วงพัฒน์ ผู้ช่วยเลขานุการ
    10. นางสาวจิราพร อาจเจริญ ผู้ช่วยเลขานุการ
    11. นายฐิติวัฒน์ สายวร ผู้ช่วยเลขานุการ
  • - คำสั่ง กสม. ที่ 5/2560 ลงวันที่ 12 เมษายน 2560
  • 4.3 คณะอนุกรรมการเฉพาะกิจเพื่อพิจารณาคัดเลือกบุคคลและองค์กรที่มีผลงานดีเด่นด้านการส่งเสริม ปกป้อง และคุ้มครองสิทธิมนุษยชน ประจำปี 2560
    องค์ประกอบ :
    1. นางอังคณา นีละไพจิตร ประธานอนุกรรมการ
    2. นางเตือนใจ ดีเทศน์ อนุกรรมการ
    3. เลขาธิการคณะกรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ อนุกรรมการ
    4. รองเลขาธิการคณะกรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ
        ที่ได้รับ มอบหมายให้กำกับดูแลสำนักส่งเสริมและ
        ประสานงานเครือข่าย
    อนุกรรมการ
    5. อธิบดีกรมคุ้มครองสิทธิและเสรีภาพ หรือผู้แทน อนุกรรมการ
    6. นายกสภาทนายความในพระบรมราชูปถัมภ์ หรือผู้แทน อนุกรรมการ
    7. ผู้อำนวยการสถาบันพัฒนาองค์กรชุมชน (องค์การมหาชน)
        หรือผู้แทน
    อนุกรรมการ
    8. อธิบดีกรมสวัสดิการและคุ้มครองแรงงาน หรือผู้แทน อนุกรรมการ
    9. ผู้อำนวยการโครงการมูลนิธิผู้หญิง หรือผู้แทน อนุกรรมการ
    10. ประธานมูลนิธิพิพิธภัณฑ์แรงงานไทย หรือผู้แทน อนุกรรมการ
    11. เลขาธิการคณะกรรมการประสานงานองค์กรพัฒนาเอกชน
          หรือผู้แทน
    อนุกรรมการ
    12. นายกสมาคมนักข่าววิทยุและโทรทัศน์ไทย หรือผู้แทน อนุกรรมการ
    13. ผู้อำนวยการศูนย์ข้อมูลสิทธิมนุษยชนและสันติธรรม
          หรือผู้แทน
    อนุกรรมการ
    14. ผู้อำนวยการสำนักส่งเสริมและประสานงานเครือข่าย อนุกรรมการและเลขานุการ
    15. ผู้อำนวยการกลุ่มงานส่งเสริมสิทธิมนุษยชน ผู้ช่วยเลขานุการ
    16. นางจามรี ม่วงพัฒน์ ผู้ช่วยเลขานุการ
    17. นางสาวจิราพร อาจเจริญ ผู้ช่วยเลขานุการ
  • - คำสั่ง กสม. ที่ 9/2560 ลงวันที่ 27 เมษายน2560

  • © 2015 สำนักงานคณะกรรมการสิทธิมนุษยชนเเห่งชาติ. All Right Reserved.

      ipv6 ready
    จำนวนผู้เข้าชมทั้งหมด
    775321
    คน
    จำนวนผู้เข้าชมวันนี้
    90
    คน